0% found this document useful (0 votes)
102 views5 pages

DLL - Mapeh 4 - Q1 - W4

This daily lesson log outlines the lessons for a Grade 4 MAPEH (Music, Arts, Physical Education, and Health) class from June 25-29, 2018. The lessons include: 1) Demonstrating understanding of rhythmic patterns and musical symbols through clapping exercises. 2) Learning about indigenous Philippine designs and adapting them into contemporary art. 3) Discussing the importance of physical activity and assessing student's own activity levels based on the Physical Activity Pyramid guide. 4) Understanding food labels and nutrition facts to make healthier food choices.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
102 views5 pages

DLL - Mapeh 4 - Q1 - W4

This daily lesson log outlines the lessons for a Grade 4 MAPEH (Music, Arts, Physical Education, and Health) class from June 25-29, 2018. The lessons include: 1) Demonstrating understanding of rhythmic patterns and musical symbols through clapping exercises. 2) Learning about indigenous Philippine designs and adapting them into contemporary art. 3) Discussing the importance of physical activity and assessing student's own activity levels based on the Physical Activity Pyramid guide. 4) Understanding food labels and nutrition facts to make healthier food choices.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 5

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 25-29, 2018 (WEEK 4) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


June26 , 2017 June27 , 2017 June28 , 2017 June29 , 2017 June30 , 2017
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman *Demonstrates *Demonstrates understanding *Demonstrates *Understands the importance
understanding of concepts of lines, texture, and shapes; understanding of of reading food labels in
pertaining to rhythm and and balance of size and participation and assessment selecting healthier and safer
musical symbols. repetition of motifs/patterns of physical activities and food.
through drawing. physical fitness.

B. Pamantayan sa Pagganap *Creates rhythmic patterns *Practices variety of culture in *Participates and assesses *Understands the significance
in: 1. the community by way of performance in physical of reading and interpreting
simple time signatures attire, body accessories, activities. food label in selecting healthier
2. simple one-measure religious practices and lifestyle. and safer food.
ostinato pattern
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4RH-Ic-4 Demonstrates A4EL-Ic Adapts an indigenous PE4PF-Ia-16 Describes the H4N-Ia-22 Identifies
Isulat ang code ng bawat the meaning of rhythmic cultural motif into a physical actitvity pyramid. information provided on the
kasanayan patterns by clapping in time contemporary design through food label.
signatures 2/4, 3/4, 4/4. crayon etching technique.
II. NILALAMAN
Rhythmic Patterns Mga Katutubong Disenyo Ang Physical Activity Pyramid Reading Food Labels
Guide para sa Batang Pilipino
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 15-18 205-207 p. 3-5 18-21

2. Mga pahina sa Kagamitang 15-18 158-161 p. 3-10 38-47


Pang- Mag- aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

III. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang iba't- ibang uri ng Itanong kung ano- anong Ipalabas sa mga mag-aaral ang
at/o pagsisimula ng bagong mga nota? mga gawaing pisikal ang mga paboritong pagkain at
aralin. kanilang natatandaan at inumin.
natutuhan sa Ikatlong
Baitang. Talakayin ang
halaga nang patuloy na
paggawa ng mga gawaing
pisikal.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Makinig ng isang recording ng Ipakita sa mga mag-aaral Magtawag ng mga mag-aaral
isang waltz tulad ng "Waltz of ang Physical Activity upang sumuri ng kaniyang
the Blue Danube" at maaaring Pyramid Guide para sa pagkaing makalagay sa pakete.
umindak ang mga bata habang Batang Pilipino at itanong
nakikinig. Bakit kinagigiliwan kung ano ang masasabi nila
ang batang magalang? tungkol dito.
C. Pag-uugnay ng mga Ipakita ang tsart ng awiting Ipaliwanag ang gamit ng Igayak ang mga mag-aaral sa
halimbawa sa bagong aralin "Batang Magalang". Iparirinig Physical Activity Pyramid larawan ng Nutrition Facts na
ng guro ang awit sa mga mag- Guide para sa Batang pag-aralan sa LM.
aaral. Bibigkasin ng mga mag- Pilipino at kung ano ang
aaral ang titik ng awitin ayon maitutulong nito sa
sa tamang rhythm. Ituro ang kalusugan ng mga mag-
awit sa pamamagitan ng note aaral na kasalukuyang na
method. Aawitin ng mga mag- kasalukuyang aktibo at
aaral ang "Batang Magalang". kasalukuyang hindi
gaanong aktibo.
D. Pagtalakay ng bagong Ano ang time signature ng Sumangguni sa LM, GAWIN Aling mga gawain sa tsart Talakayin ang bawat bahagi ng
konsepto at paglalahad ng awitin? Ilan ang bilang sa ang ginagawa mo na Nutrition Facts.
bagong kasanayan #1 bawat measure? Tukuyin ang naaayon sa rekomendasyon Original File Submitted and
bilang ng kumpas ng bawat ng pyramid? Formatted by DepEd Club
note. Member - visit depedclub.com
for more
E. Pagtalakay ng bagong Isang grupo ng mag-aaral ang Aling mga gawain ang sa
konsepto at paglalahad ng magtatapik ng beat habang tingin mo ay dapat mong
bagong kasanayan #2 isang grupo ng mag-aaral ang dalasan pa ang paggawa?
papalakpak ng rhythmic Alin ang dapat mong
pattern ng unang apat na bawasan ang dalas ng
measure. May tatlong bilang paggawa? Bakit?
sa bawat sukat ng isang
rhythmic pattern na nasa 3/4
na time signature.
Awitin ang "Will You Dance Ipagawa ang gawain sa LM. Ipasagot ang Gawain sa LM.
With Me" at sabayan ng Huwag mag-alinlangan na
nababagay na dance step. baguhin ang iyong sagot
batay sa iyong natutuhan.
Sa pag-awit ng "Batang Paano ninyo ipagmamalaki at
Magalang", ano ang inyong pahahalagahan ang mga
naramdaman? Bakit? disenyong etniko na gawa ng mga
pangkat- etniko?

F. Paglinang sa Kabihasaan Ang rhythmic pattern ay ang Sumangguni sa LM, TANDAAN


(Tungo sa Formative pinagsama-samang mga note
Assessment) at rest na binuo ayon sa
nakasaad na time signature.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Isulat ang angkop na rhythmic Sumangguni sa LM, SURIIN Ipagawa ang gawain sa LM. Ipasagot ang gawain sa LM.
araw- araw na buhay pattern ng mga lyrics ng
awitin.
H. Paglalahat ng Aralin Lumikha ng sariling rhythmic Ipapuno sa mga mag-aaral ang
pattern sa time signature na pangungusap sa LM.
3/4. Isulat ito sa inyong papel.
Lagyan ng bilang ng kumpas
ang bawat note na bumubuo
sa isang measure.
I. Pagtataya ng Aralin Refer to LM, Do and Learn Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawin Mo ng LM, pp. 45-46
mga tanong sa p.30 ng LM
J. Karagdagang gawain para sa
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong naranasan: __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor? makabagong kagamitang __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
panturo. mga bata. bata. __Di-magandang pag-uugali mga bata.
__Di-magandang pag-uugali __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga
ng mga bata. bata bata __Mapanupil/mapang-aping bata
__Mapanupil/mapang-aping __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng mga bata lalo na sa kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya pagbabasa. ng makabagong teknolohiya
pagbabasa. teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan
__Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language __Community Language Learning
Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material
Based Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like