0% found this document useful (0 votes)
136 views5 pages

Na Tala Sa Pagtuturo: Senior High School

This classroom observation document contains: 1) The objectives of the lesson which focus on understanding linguistic and cultural characteristics of the Filipino language and being able to explain different contexts of language use. 2) An outline of the lesson contents which will analyze examples of language use from television, radio, newspapers, text messages and popular culture in the Philippines. 3) A list of materials to be used including a PowerPoint presentation, projector, laptop and worksheets from the teacher's guide and student manual as well as an online source and examples on the board. 4) The teaching procedures will include a review, introduction of key terms, analysis of language examples through videos and texts, and a student

Uploaded by

Al-John Espejo
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
136 views5 pages

Na Tala Sa Pagtuturo: Senior High School

This classroom observation document contains: 1) The objectives of the lesson which focus on understanding linguistic and cultural characteristics of the Filipino language and being able to explain different contexts of language use. 2) An outline of the lesson contents which will analyze examples of language use from television, radio, newspapers, text messages and popular culture in the Philippines. 3) A list of materials to be used including a PowerPoint presentation, projector, laptop and worksheets from the teacher's guide and student manual as well as an online source and examples on the board. 4) The teaching procedures will include a review, introduction of key terms, analysis of language examples through videos and texts, and a student

Uploaded by

Al-John Espejo
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 5

Baitang/

Paaralan Bayuin National High School 11 Malikhain


Pang-araw-araw Antas
na Tala sa Komunikasyon at
Pagtuturo Guro Al-John Corpuz Espejo Asignatura Pananaliksik sa Wika at
Kulturang Filipino
Ika-11 ng Mayo, 2021
SENIOR HIGH SCHOOL Petsa/Oras
(Martes)10:00-11:00NU
Markahan Ikalawang Markahan

(ANNOTATIONS)
-PPST INDICATORS/KRA OBJECTIVES/RUBRIC
I. LAYUNIN INDICATORS TO BE OBSERVED DURING THE
CLASSROOM OBSERVATION
A. PAMANTAYANG Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-alang
PANGNILALAMAN ang mga lingguwistiko at kultural na katangian at
pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at mga situwasyon
ng paggamit ng wika dito.
B. PAMANTAYAN SA Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga
PAGGANAP penomenong kultural at panlipunan sa bansa.
C. KASANAYAN SA Naipapaliwanag nang pasalita ang iba’t ibang dahilan, KRA 2 Objective 2
The teacher has used Bloom’s Taxonomy in
PAGKATUTO anyo, at pamaraan ng paggamit ng wika sa iba’t ibang
writing learning objectives. Based on
sitwasyon. (F11PS – IIb – 89) cognitive process dimensions adopted from
Anderson and Krathwohl (2001).It provides
a scheme of classifying educational goals,
objectives and standards. It also defines a
broad range of cognitive process from basic
to complex.

KRA 4 Objective 16
The teacher’s objective was problem-based
learning. It is the constructivism philosophy
of teaching that is learner centered. The
goal of the teacher was to develop
motivated and independent learners
effectively equipped with learning skills on
proper communication specifically on the
present situation of language in the
Philippines.
Sitwasyong Pangwika sa Pilipinas (Telebisyon,
II. NILALAMAN
Radyo at Pahayagan,Texts, at Kulturang Popular )
III. KAGAMITANG Powerpoint presentation, projector, laptop, worksheets
PANTURO
A. Sanggunian CO/RO Self-Learning Module
1. Pahina sa Gabay ng Gabay Pangkurikulum
Guro
2. Pahina sa Manwal ng -
Mag-aaral
3. Pahina mula sa Aklat Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang
Pilipino, p50– 54
Awtor: Dolores R. Taylan, et al. Koordineytor: Aurora E.
Batnag
4. Karagdagang www.slideshare.net/mobile/
Sanggunian sitwasyong_pangwika_sa_pilipinas
B. Mga Kagamitan Laptop, Mga Pantulong Biswal
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Pang-araw-araw na Gawain KRA 1 Objective 4
The teacher smiled and greet the learners to
a. Panalangin
convey that they are welcomed to the class
b. Pagbati and to promote an open communication
c. Pagtatala ng Liban between teacher and the learners.
d. Pagbibigay ng paalaala at alituntunin
patungkol sa Covid 19
-pagsusuot ng face mask KRA 2 Objective 5
-distansyang pisikal To make the discussion more enjoyable,
safe and productive. The teacher reminds
-paghuhugas ng kamay
the learners about COVID 19 classroom
-pakikinig safety and precautions.
-paggalang sa mga kamag-aral
SIMULAN NATIN!

PANUTO: Kilalanin ang mga termino sa kasunod na KRA 1 Objective 2


When certain key concepts learned in
kolum. Ibigay ang kahulugan at tukuyin kung sa anong
previous class are reinforced through
larangan ninyo naririnig ang mga ito. review before continuing the subject, this
helps the students of what they learned and
Termino Kahulugan develops concrete base for their learning.
This important component of classroom
debit teaching can be helpful in all subject areas.
preskripsyon Source: Rosenshine, B.(2012). Principles of
Instruction: Research-based strategies that
eleksiyon all teachers should know, American
prosa Educator, Spring 2012
B. Paghahabi sa layunin - Ang guro ay maghahanda ng mga sumusunod: KRA 2 Objective 6
Teacher encouraged and reminded students
ng aralin a. video clip mula sa telebisyon
not to be afraid to answer and give their
b. halaw na episodo mula sa radyo at mga own idea regarding the words/pictures
bahagi ng dyaryo shown. It helps the learner to be
c. siniping text messages independently think through on their own.
ICT Integration d. halimbawa ng kulturang popular
(fliptop, pick up lines at hugot lines
- Sa pamamagitan ng smart phones o laptop
hahayaan ng guro ang mga mag-aaral na buksan
ang mga halimbawa na ibinigay niya upang
suriin ng mga mag-aaral. Isusulat nila ang
kanilang sagot sa metacards na ibabahagi ng
guro.

C. Pag-uugnay ng mga - Iuugnay ng guro at mag-aaral ang natapos na


halimbawa sa bagong gawain sa bagong aralin sa pamamagitan ng
aralin pagbibigay ng kanilang pangkalahatang ideya na
ipahahayag sa pamamagitan ng padlet.com gamit
ICT Integration ang tanong sa ibaba.

Gabay na Tanong:
a. Anong mahalagang konsepto ang iyong nahinuha
mula sa natapos na gawain? Maaring magbigay
ng hanggang tatlong sagot.
D. Pagtalakay sa bagong - Ipapaskil ng mga mag-aaral ang metacards na KRA 1 Objective 3
Filipino is the medium of instruction in
konsepto at hawak nila sa freedom board na inihanda ng
Filipino class that’s why the teacher will
paglalahad ng bagong guro. encourage the learners to speak in filipino
kasanayan #1 - Mula sa sagot ng mga mag-aaral ay magkakaroon to display proficiency in the language, hence
ng maikling pagtalakay ang guro at mag-aaral it will promote quality of learning because
the learners speak in filipino.
tungkol sa aralin.
a. Sitwasyong Pangwika sa Telebisyon
b. Sitwasyong Pangwika sa Radyo at
Dyaryo
E. Pagtalakay sa bagong - Tatawag ang guro ng ilang boluntaryong mag- KRA 2 Objective 7
The teacher will call students while
konsepto at aaral upang magbasa ng mga text messages na
reminding that respect to each other must
paglalahad ng bagong kanilang ipinadala o natanggap nitong be observed when answering/reciting. This
kasanayan #2 nakaraang araw, lingo o buwan. will promote a participative environment.
- Pagtalakay ng guro at mag-aaral sa:
a. Sitwasyong Pangwika sa Text Messaging
b. Sitwasyong Pangwika sa Kulturang
Popular
Pamprosesong Tanong:
a. Paano nakatulong sa pag-unlad ng wikang
Filipino ang text messaging at iba’t ibang uri ng
Within Curr. kulturang popular?
b. Ilahad ang mga dahilan ng kasalukuyang
pangwika ng text messaging.
c. Paano naiba ang paggamit ng wikang Filipino sa
iba’t ibang sitwasyong pangwika sa ating naging
talakayan? Ibigay ang pagkakaiba at
pagkakatulad ng mga ito sa pamamagitan ng
Venn Diagram.
KRA 1 Objective 2
Matapos ang Gawain ay magpapanuod ang guro ng isang Acc. To Emily Cruse, the use of videos in
video tungkol sa Sitwasyong Pangwika sa Pilipinas teaching and learning serves not only
benefit students but also teachers, their
affiliated institutions and the entire school
system. A 2015 study conducted by
software company Kaltura conducted that
93% of teachers believe that the use of
educational videos improves the learning
experience.

F. Paglinang sa Kabisaan GAWAIN: FACT or BLUFF. KRA3 Objective 10


The teacher is going to group the students
PANGKATANG GAWAIN
regardless of their ethnicity to give them
Sa pamamagitan ng gawaing ito ay tatayahin ng guro equal opportunity in learning process.
kung lubos bang naunawaan ng mga mag-aaral ang aralin
at maaaring bigyang-daan ang bahaging nagdulot ng
kalituhan.
1. Wikang Filipino ang pangunahing midyum sa bansa na
ginagamit ng mga local na tsanel.
2. Ang mga istasyon sa probinsya ay gumagamit ng
rehiyonal na wika.
3. Telebisyon ang itinuturing na pinakamakapagyarihang
media sa kasalukuyan.
4. Mas tinatangakilik ng masa ang tabloid.
5. Karaniwang gumagamit ng code switching sa texts.

- Bibigyang-daan ng guro ang mga bahaging


nagdulot ng kalituhan sa mga mag-aaral sa
pamamagitan ng maikling pagtakalay sa mga ito.
G. Paglalapat ng aralin sa CARAVAN:
pang-araw-araw na Magtala ng ilang programa sa radio o telebisyon at KRA 1 Objective 1
buhay iugnay ang halaga nito sa mga larangang nakatala sa The teacher will emphasize that the styles
of language can be used in different
ibaba. Maaaring pumili ang mga mag-aaral ng nais nila. areas/situations such as in Sciences, Arts,
Across Curr. Broadcasting, and others.

Pagnenegosyo Agham Pagluluto


H. Paglalahat ng aralin PANG-iSAHANG GAWAIN:
Lumikha ng isang tula, awit, drawing, o anomang pormat
na nais ninyo para ilahad ang inyong panghuling pahayag
DIfferentiated tungkol sa aralin. Maaaring pumili ng kulay na nais
ninyong sulatan. Maaaring tumagal ang gawain sa loob
lamang ng dalawang minuto.

I. Pagtataya ng aralin Maikling Pagsusulit. TAMA o MALI. KRA 1 Objective 2


The teacher used the individual assessment
Isulat ang TAMA kung wasto ang pahayag at MALI kung
through a short quiz. According to Maki,
hindi. Peggy L (2002) by analyzing student’s
1. Wikang Filipino ang pangunahing midyum sa bansa na performance through formative assessment
bb ginagamit ng mga local na tsanel. and sharing the results with them,
instructors help students to understand
2. Ang mga istasyon sa probinsya ay gumagamit ng
their strengths and weaknesses and to
rehiyonal na wika. reflect on how they need to improve over
3. Fliptop ang tawag sa pagtatalong oral na isinasagawa the course of their remaining studies”.
nang pa-rap.
4. Ang pick-up lines ay tinaguriang makabagong bugtong
kung saan may tanong na sinasagot na madalas
naiiuugnay sa pag-ibig.
5. Karaniwang gumagamit ng code switching sa texts.

J. -

V.
VI.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakauunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang panturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatutulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punong-guro
at superbisor.?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Sinuri:

ROGER G. ABANTE
Punongguro II
Petsa: ______________________________
AL-JOHN CORPUZ ESPEJO

Guro II

You might also like