0% found this document useful (0 votes)
85 views

Quarter 1 Week 1 Grade 2 Daily Lesson Log in Math

This document contains a daily lesson log for a Grade 2 mathematics class. It outlines the learning objectives and activities for each day of the teaching week from August 29 to September 1. On Monday, the class visualized and represented numbers from 0-1000 with an emphasis on numbers 101-500 using various materials. On Tuesday, the same was done for numbers 501-1000. Wednesday's lesson defined place value for 3-digit numbers. Thursday's lesson identified the value of digits in 3-digit numbers. Friday reviewed identifying place value and digit values in 3-digit numbers. Teaching materials included PowerPoint slides, images, and activity sheets.
Copyright
© © All Rights Reserved
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
85 views

Quarter 1 Week 1 Grade 2 Daily Lesson Log in Math

This document contains a daily lesson log for a Grade 2 mathematics class. It outlines the learning objectives and activities for each day of the teaching week from August 29 to September 1. On Monday, the class visualized and represented numbers from 0-1000 with an emphasis on numbers 101-500 using various materials. On Tuesday, the same was done for numbers 501-1000. Wednesday's lesson defined place value for 3-digit numbers. Thursday's lesson identified the value of digits in 3-digit numbers. Friday reviewed identifying place value and digit values in 3-digit numbers. Teaching materials included PowerPoint slides, images, and activity sheets.
Copyright
© © All Rights Reserved
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 4

School: DR.

JOSE TAMAYO MES Grade Level: II


GRADES 1 to 12 Teacher: Subject Mathematics
DAILY LESSON LOG Teaching Week August 29 to September 1, 2023 (Week 1) Quarter: 1st QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN ARAW NG MGA BAYANI Nailalarawan at naipapakita ang Nailalarawan at naipapakita ang Natutukoy ang place value ng Natutukoy ang value ng mga
(HOLIDAY) mga bilang mula 0 -1000 na mga bilang mula 0 -1000 na mga tatluhang bilang tatluhang bilang
nakatuon sa bilang 101-500 nakatuon sa bilang 501-1000
gamit ang ibat-ibang mga gamit ang ibat-ibang mga
bagay. bagay.

A. Pamantayang Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of


Pangnilalaman whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000,
ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, and
money up to money up to money up to money up to
PhP100. PhP100.
B. Pamantayan sa Pagganap Able to recognize, represent, Able to recognize, represent, Able to recognize, represent, Able to recognize, represent,
compare, and order whole compare, and order whole compare, and order whole compare, and order whole
numbers up to 1000, ordinal numbers up to 1000, ordinal numbers up to 1000, ordinal numbers up to 1000, ordinal
numbers up to 20th, and money numbers up to 20th, and money numbers up to 20th, and money numbers up to 20th, and money
up to PhP100 in various forms up to PhP100 in various forms up to PhP100 in various forms up to PhP100 in various forms
and contexts. and contexts. and contexts. and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Visualizes and represents Visualizes and represents Gives the place value and finds Gives the place value and finds
Pagkatuto numbers from 0-1000 with numbers from 0-1000 with the value of a digit in three-digit the value of a digit in three-digit
Isulat ang code ng bawat kasanayan. emphasis on numbers 101 – 1 emphasis on numbers 101 – 1 numbers. numbers.
000 using a variety of 000 using a variety of MELC 2 MELC 2
materials. materials. M2NS-Ib-10.2 M2NS-Ib-10.2
MELC 1 MELC 1
M2NS-Ia-1.2 M2NS-Ia-1.2
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO PPT, larawan, Activity sheets PPT, larawan, Activity sheets PPT, larawan, Activity sheets PPT, larawan, Activity sheets
A. Sanggunian
1. Curriculum Guide Pahina 26 Pahina 26 Pahina 27 Pahina 27
2. PIVOT BOW Ph. 133 Ph. 133 Ph. 133 Ph. 133
3. Learning Module Ph. 6-9 Ph. 6-9 Ph. 6-9 Ph. 6-9
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ipakita ang mga inihandang Ipabilang ang katumbas na Drill ng mga bilang Ano ang place value ng bilang
pagsisimula ng bagong aralin. bilang at itanong sa mga bata bilang ng mga bagay na Ipatukoy ang ngalan na may salungguhit?
ang ngalan ng mga ito. nakagrupo. 351
Ipasulat ang idiniktang bilang
Ipasulat sa mga bata ang 409
ididiktang numero ng guro.
668
273
185
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita at ipaliwanag ang nasa Ngayong araw, ilalarawan at Isulat ang bilang na 283 sa pisara. Gamit ang bilang na 283, ipakita
larawan, ipapakita natin ang mga bilang Sabihin na ito ay halimbawa ng at ipaliwanag sa mga bata ang
gamit ang iba’t ibang bagay isang tatluhang bilang. Ang pagkuha sa value ng bawat
mula 501-1000 bawat bilang ay may katumbas na bilang sa tatluhang bilang.
place value na sandaanan,
sampuan, isahan.
Ipaliwanag ang place value gamit
ang bilang na 283.

Ngayong araw, ilalarawan at Ngayong araw ay pag-aaralan Ngayong araw ay pag-aaralan


ipapakita natin ang mga bilang natin ang place value ng mga natin ang mga value ng mga
gamit ang iba’t ibang bagay tatluhang bilang. tatluhang bilang.
mula 1-500.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tingnan ang nasa ibaba. Bilangin ang bawat bungkos ng Gamit ang mga inihandang slides Gamit ang mga inihandang
bagong aralin. stik. Sabihin ang katumbas na may bilang, ipatukoy sa mga slides na may bilang, ipatukoy
nitong bilang. (Bawat bungkos bata ang place value ng bilang na ang value ng bilang na may
ay katumbas ng 100) may salungguhit. salungguhit.

Bilangin nga natin kung ilang


tig-iisang kahon mayroon ang
number 1.
Ganun din sa number 2, ilang
tig-sasandaang kahon mayroon
dito?
At sa number 3, ilang
tigsasampung kahon mayroon
dito?
Ipaliwanag sa mga bata na pag
napagsama sama ang mga tig-
iisang kahon sa number 1 ang
katumbas nito ay 10.
Sa number 2, pag sinamasama
ang tigsasandaang kahon, ang
katumbas nito ay 1000.
At sa number 3, pag
pinagsama-sama ang
tigsasampung kahon, ang
katumbas nito ay 100.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ngayon, mayroon akong Matching type activity Pick-a-number Pick-a-number
paglalahad ng bagong kasanayan inihandang mga larawan dito. Ipatukoy sa mga bata sa Hanay Papiliin ang bawat bata ng isang Papiliin ang bawat bata ng isang
#1 Sabihin ninyo kung tama ba B ang katumbas na bilang ng bilang at ipatukoy ang place bilang at ipatukoy ang value ng
ang inilagay kong katumbas na mga larawang nasa Hanay A. value ng bilang na may bilang na may salungguhit.
bilang nito. Kung mali, sabihin salungguhit.
ang tamang sagot.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipaskil sa pisara ang ginawang By group, ang unang grupo ay By group, (hahatiin sa dalawa By group, (hahatiin sa dalawa
paglalahad ng bagong kasanayan visual aid. Ipagrupo sa mga mga bata mula kaliwa at lamang ang klase, pataasan ng lamang ang klase, pataasan ng
#2 bata ang mga bagay na pangalawa naman sa kanan. puntos) puntos)
nakaguhit ayon sa hinihingi sa Panuto: Ipakita sa pamamagitan Panuto: Paunahan ang dalawang Panuto: Paunahan ang dalawang
bawat bilang (kung tig-iisa, ng pagguhit ang bilang na grupo sa pagsagot. Kung sino grupo sa pagsagot. Kung sino
tigsasampu o tigsasandaan) ipapakita sa screen. Ang unang mang maunang makasagot nang mang maunang makasagot nang
matapos na kabilang sa tama ang mabibigyan ng puntos. tama ang mabibigyan ng puntos.
alinmang grupo ang Sabihin lamang ang place value Sabihin lamang ang value ng
makakakuha ng puntos. ng bilang na may salungguhit na bilang na may salungguhit na
Unahang makalimang puntos. ipapakita ng guro. ipapakita ng guro.

F. Paglinang sa Kabihasaan Gamit ang isang uri ng bagay, Gamit ang isang uri ng bagay, Gamit ang mga slides, ipatukoy Ipakumpleto sa mga bata ang
(Tungo sa Formative Assessment) ipaguhit ang sumusunod: ipaguhit ang sumusunod: sa mga bata ang bilang na value chart na inihanda ng guro.
- sampung tig-iisa - walong tig-sasandaan sasabihin ng guro ang place
- limang tig-sasampu - anim na tig-sasandaan value. Ang isasagot naman ng
- dalawang tig-sasandaan - siyam na tig-sasandaan mga bata ay ang bilang na nasa
tinutukoy ng gurong place value.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ibigay sa mga bata ang activity Ibigay sa mga bata ang activity Magbigay ng sariling tatluhang Magbigay ng sariling tatluhang
araw na buhay sheet. Ipagrupo sa mga ito ang sheet. Ipagrupo sa mga ito ang bilang. Tukuyin alin ang nasa bilang. Sabihin ang value ng
mga bagay na nakaguhit sa mga bagay na nakaguhit sa sandaanan, sampuan, at isahan. bawat bilang.
tigsasampu at tigsasandaan at tigsasampu at tigsasandaan at
isulat ang katumbas nito. isulat ang katumbas nito.

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo inilarawan at Paano mo inilarawan at Paano mo natukoy ang place Paano mo natukoy ang value ng
ipinakita ang mga bilang? ipinakita ang mga bilang? value ng mga bilang? Ano ang mga bilang? Ano ang iyong
Ano ang mga bagay na iyong Ano ang mga bagay na iyong iyong ginawa? ginawa?
ginamit? ginamit?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Umisip ng mga bagay Panuto: Umisip ng mga bagay Panuto: Isulat ang place value ng Panuto: Isulat ang value ng
na nais iguhit. Ipakita ang na nais iguhit. Ipakita ang bilang na may salungguhit. bilang na may salungguhit.
sumusunod na bilang gamit ang sumusunod na bilang gamit ang 1. 493 1. 651
napili mong bagay. Isulat sa napili mong bagay. Isulat sa 2. 128 2. 396
dulo ang katumbas na bilang ng dulo ang katumbas na bilang ng 3. 609 3. 447
mga ito. mga ito. 4. 257 4. 106
1. sampung tig-iisa 1. limang tig-sasandaan at 5. 314 5. 852
2. limang tig-sasampu tatlong tig-sasampu
3. apat na tig-sasandaan 2. pitong tig-sasandaan at
4. limang tig-iisa limang tig-iisa
5. pitong tig-sasampu 3. anim na tig-sasandaan at
walong tig-sasampu
4. walong tig-sasandaan at
dalawang tig-iisa
5. limang tig-sasandaan at apat
na tig-sasampu
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng
naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ____ mag-aaral na nakakuha ng ____ mag-aaral na nakakuha ng ____ mag-aaral na nakakuha ng ____ mag-aaral na nakakuha ng
ng 80% sa pagtataya. 80% sa pagtataya. 80% sa pagtataya. 80% sa pagtataya. 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ____ mag-aaral na ____ mag-aaral na ____ mag-aaral na ____ mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang ngangailangan ng iba pang ngangailangan ng iba pang ngangailangan ng iba pang ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation. gawain para sa remediation. gawain para sa remediation. gawain para sa remediation. gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? _____ mag-aaral na nakaunawa _____ mag-aaral na nakaunawa _____ mag-aaral na nakaunawa _____ mag-aaral na nakaunawa
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. sa aralin. sa aralin. sa aralin.
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ____ mag-aaral na ____ mag-aaral na ____ mag-aaral na ____ mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation. magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like