0% found this document useful (0 votes)
54 views9 pages

DLL - Mapeh 3 - Q1 - W1

1) The document outlines a weekly lesson plan for Music, Arts, PE, and Health classes for Grade 3 students. 2) On Mondays the focus is on music, demonstrating understanding of basic rhythm concepts. Tuesdays focus on arts, demonstrating understanding of lines, shapes, and textures through drawing. 3) Wednesdays' PE class covers body shapes and actions. Thursdays discuss good nutrition and making healthy food choices. Fridays include a weekly progress check.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
54 views9 pages

DLL - Mapeh 3 - Q1 - W1

1) The document outlines a weekly lesson plan for Music, Arts, PE, and Health classes for Grade 3 students. 2) On Mondays the focus is on music, demonstrating understanding of basic rhythm concepts. Tuesdays focus on arts, demonstrating understanding of lines, shapes, and textures through drawing. 3) Wednesdays' PE class covers body shapes and actions. Thursdays discuss good nutrition and making healthy food choices. Fridays include a weekly progress check.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 9

School: BAGONG SIKAT ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: MARICAR P. FRANCISCO Learning Area: MAPEH


Teaching Dates and Time: September 4-8, 2023 (WEEK 1) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN MUSIC ARTS


A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding Demonstrates understanding of Demonstrates understanding Demonstrates Weekly
of the basic concepts of lines, texture, shapes and depth, of body shapes and body actions in understanding of the Progress Check
rhythm contrast (size, texture) through preparation for various importance of nutritional
drawing movement activities guidelines and balanced
diet in good nutrition and
health
B. Pamantayan sa Pagganap Performs simple ostinato Creates an artwork of Performs body shapes and actions Consistently demonstrates good
patterns/simple rhythmic people in the province/region. properly decision-making skills in
accompaniments on classroom On-the-spot sketching of plants making food choices
instruments and other sound trees, or buildings and geometric
sources to a given song line designs.
Shows a work of art
based on close observation of
natural objects in his/her
surrounding noting its size, shape
and texture.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Relates images with sound and Distinguishes the size of persons in Describes body shapes and Describes a healthy person
(Isulat ang code sa bawat silence using quarter note, beamed the drawing, to indicate its distance actions H3N-Iab-11
kasanayan) eighth note, half note, quarter rest from the viewer PE3BM-Ia-b-1
and half rest A3EL-Ia
within a rhythmic pattern
MU3RH-Ia-1
Ugnayang Larawan, Tunog, Iba’t ibang Laki ng Tao sa Larawan Body Shapes and Actions Paglalarawan ng isang malusog na tao
II. NILALAMAN at Pahinga ng Rhythmic Pattern
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, larawan Audio-visual presentations, larawan Audio-visual presentations, larawan
larawan
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Naririnig mo ba ang iba’t ibang Panuto: Isulat ang titik ng tamang Tingnan ang mga larawan sa bawat Mahalaga ang kakusugan?
o pasimula sa bagong aralin ingay sa ating paligid? Alin sa sagot sa bawat patlang. bilang. Lagyan ng tsek (/) kung ang Paano ninyo inaalagaan ang inyong
(Drill/Review/ Unlocking of sumusunod ang halimbawa nito? _____1. Alin ang pinakamaliit na mga larawan ay nagpapakita ng kalusugan?
difficulties) Lagyan ng tsek (/) ang bilang sa bilog? tamang postura ng katawan sa
iyong sagutang papel kapag ang paglalakad, pagtayo at pag-upo at
larawan ay lumilikha ng ingay o ekis (x) naman kung hindi.
tunog at ekis (x) naman kapag _____2. Alin ang pinakamalaking
hindi. tatsulok?

_____3. Alin ang pinakamalaking


parihaba na may titik A sa loob?

_____4. Paano masasabi na malaki


ang isang parisukat?
a. kapag ito ay may mataas na linya
sa bawat dulo
b. kapag ito ay may katamtamang
taas ng linya sa bawat dulo
c. Kapag ito ay may mallit na linya
sa bawat dulo
d. Kapag ito ay may makitid ng linya
sa bawat dulo
_____5. Paano pagkasyahin ang
malaking bola sa isang kahon?
a. gumuhit ng maliit na kahon
b. gumuhit ng malaking kahon
c. gumuhit ng kahon na may
katamtaman ang laki
d. gumuhit ng pinakamaliit na
kahon
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ang mga awitin ay binubuo ng mga Ano ang napapansin niyo sa laki o Tingnan ang larawan sa ibaba. Ano Masasabi mo bang ikaw at isang
(Motivation) tunog at rhythmic pattern na ating sukat ng isang bagay o tao kapag ang ginagawa ng mga mag-aaral? malusog na bata?
naririnig. May mga bahagi naman ito ay malapit?malayo? Alam mo bang maari kang makagawa
ng awitin na kinakailangan ng ng mga hugis gamit ang iyong
pahinga kung saan di natin naririnig katawan gaya ng straight, wide,
ang bahaging ito. Nakakatulong ito curled and twisted?
upang maging maayos ang daloy ng
musika.
C. Pag- uugnay ng mga Pag-aralan ang mga larawan na Pansinin ang larawan. Suriin ang larawan ng dalawang bata.
halimbawa sa bagong aralin nagtataglay ng rhythmic pattern.
(Presentation) Gawin ang mga isinasaad na kilos
sa bawat larawan.

1. Ano ang iyong napansin at nakikita


Malaki ang tao kapag malapit
sa larawan ni Mark at Roel?
tingnan at maliit naman ito kapag
2. Magkapareho ba ang dalawang
malayo tingnan.
bata? Paano sila nagkakaiba?
3. Sa palagay mo ano kaya ang
dahilan ng kanilang pagkakaiba?
D. Pagtatalakay ng bagong Ang mga linyang patayo (I) na iyong Makikita sa larawang nasa itaas na Ang ating katawan ay maaring Ang malnutrisyon ay isang kondisyon
konsepto at paglalahad ng nakikita sa naunang gawain ay mas malaki ang sukat ng makagawa ng mga pangunahing na nagreresulta mula sa kakulangan
bagong kasanayan No I tumutukoy sa simbolong tumatakbong nakarating sa finish natural na hugis at galaw gaya ng ng nutrisyon o labis na pagkonsumo.
(Modeling) pangmusika na nagdudulot ng line kaysa sa malayo pa sa Finish straight, wide, curled, and twisted. Ang mga uri ng malnutrisyon ay
tunog. Tinatawag natin itong stick Line. Ang sumusunod na larawan ay kinabibilangan ng:
notation. Tumatanggap ito ng isang nagpapakita ng iba’t ibang hugis ng Undernutrisyon: Ang ganitong uri ng
bilang ng pulso o beat. Ang Aling larawan ng tao ang mas katawan: malnutrisyon na resulta mula sa hindi
simbolong ito ( ) ay tinatawag na malaki ang sukat? Straight Body Shape pagkuha ng sapat na protina, calories
quarter rest na ang ibig sabihin ay Alin ang mas maliit ang sukat? Ang matuwid na hugis ng katawan ay o micronutrients.
pahinga o walang tunog na Bakit mas maliit ang sukat ng naipapakita sa pamamagitan ng Overnutrisyon: Ang labis na
nagtataglay ng isang bilang. Ito ang nakaguhit na tao sa larawang B pagtayo nang maayos habang ang pagkonsumo ng ilang mga nutrisyon,
bahagi ng awitin kung saan ang kaysa larawan A? ibang parte ng katawan ay nasa ibang tulad ng protina, kaloriya o taba, ay
mang-aawit ay humuhugot ng Kailan masasabi na ang laki ng tao direksyon. maaari ring humantong sa
hangin upang maipagpatuloy ang ay malaki sa tumitingin? malnutrisyon. Kadalasan ito ay
awitin. nagreresulta sa labis na timbang o
labis na katabaan.

Ang batang ito si Roel ay nagpapakita


Wide Body Shape
ng mga klinikal na palatandaan ng
Ang lunge ay isang posisyon ng
katawan na kung saan ang isang binti undernutrisyon tulad ng:
ay nasa harap ng isang binti. At ang  napaka-manipis na katawan na may
paa ay nasa sahig habang ang mga nabawasan na subcutaneous fat, lalo
tuhod ay nakabaluktot. na sa mga braso, binti, at puwit;
 kakulangan ng gana o interes sa
pagkain o inumin;
 mas mataas na panganib na
magkaroon ng sakit;
Curled Body Shape  pagkawala ng taba at masa ng
Ang pagtiklop ng katawan ay kalamnan;
nagagawa kapag ang itaas na bahagi  pamamaga o paglaki ng tiyan;
ng katawan ay iniangat habang ang  mababang timbang; at
ibabang bahagi ng katawan ay  mabagal na pagtangkad.
nanatili sa ibaba.

E. Pagtatalakay ng bagong Lagyan ng (I) ang bilang sa iyong Lagyan ng tsek( /) ang loob ng Twisted Body Shape
konsepto at paglalahad ng sagutang papel kung ang mga kahon kung ang larawan sa bawat Ang pagbaluktot ay posisyon ng
bagong kasanayan No. 2. larawan ay nagpapakita ng tunog aytem ay nagpapakita ng distansiya katawan kung saan ang itaas na
( Guided Practice) na naririnig at ( ) para sa hindi at ekis (X) naman kung hindi. bahagi ng katawan ay ginagalaw
naririnig ngunit nararamdaman. pakanan o pakaliwa.
Ang batang ito si Ben ay nagpapakita
naman ng mga klinikal na
palatandaan ng overnutrisyon tulad
ng:
 Ang obesity ay isang kondisyon na
kung saan ang batang si Ben ay may
excessive fat o labis na taba sa
kaniyang katawan.  Ang pagiging
mataba o obese kagaya ni Ben ay
maaaring magdulot rin sa kanya ng
mataas na blood pressure o pagtaas
ng kanyang cholesterol na maaring
magdulot ng heart disease.  Ang
epekto ng pagiging mataba o obese ni
Ben ay maaaring maiwasan sa
pamamagitan ng pagkain ng mga
masusustansiyang pagkain at regular
na pag-ehersisyo.
 Ang disorder na ito sa katawan ng
isang tao ay maaaring magdulot ng
mga sakit gaya ng heart disease,
diabetes at high blood pressure.

F. Paglilinang sa Kabihasan Ang Hanay A ay binubuo ng mga Gawin ang iba’t ibang hugis ng Piliin ang titik ng tamang sagot.
(Tungo sa Formative Assessment rhythmic pattern samantalang ang katawan habang umaawit ng “Leron 1. Ito ay isang uri ng malnutrisyon na
( Independent Practice ) Hanay B ay mga larawan o kilos na Leron Sinta”. sanhi ng kakulangan ng protina,
batay sa rhythmic pattern. Alin sa “Leron Leron Sinta” calories o micronutrients.
mga larawan sa Hanay B ang Leron, leron sinta Buko ng papaya, a. undernutrition
angkop sa bawat rhythmic pattern Dala-dala'y buslo, Sisidlan ng sinta, b. overnutrition
na makikita sa Hanay A? Isulat ang Pagdating sa dulo'y Nabali ang sanga c. malnutrisyon
titik ng tamang sagot sa sagutang Kapos kapalaran, d. d. obesity
papel. Humanap ng iba. 2. Ang _________ ay ang labis na
pagkonsumo ng nutrisyon tulad ng
kaloriya, protina o taba.
a. undernutrition
b. overnutrition
c. malnutrisyon
d. obesity
3. Madalas nagreresulta sa labis na
__________ ang overnutrition.
a. kapayatan
b. kasiglahan
c. katabaan
d. kagandahan
4. Si Ben ang may labis na taba sa
kanyang katawan. Anong kondisyon
ang nararanasan ni Ben?
a. malnourishment
b. diabetes
c. undernutrition
d. obesity
5. Sa paanong paraan mo maiiwasan
ang pagiging undernourished at
overnourished?
a. pag-eehersisyo araw-araw
b. pagkain ng masusustansiyang
pagkain
c. pag-iwas sa sobrang matataba at
matatamis na pagkain
d. lahat ng nabanggit
G. Paglalapat ng aralin sa pang Panuto: Isulat ang Tama kung Isulat ang Tama kung ang larawan Gawin ang mga iba’t ibang hugis ng Paghambingin ang batang sina Mark,
araw araw na buhay wasto ang rhythmic pattern na ay nagpapakita ng laki ayon sa katawan sa pamamagitan ng Roel at Ben. Isulat sa sagutang papel
(Application/Valuing) nakikita sa bawat bilang at Mali distansiya mula sa tumitingin at pagsunod sa sumusunod na panuto. ang iyong sagot sa sumusunod na
kung ito ay hindi wasto. Mali naman kung hindi. Isagawa ang bawat hakbang na may tanong tungkol sa tatlong bata.
bilang na apat.
1. Tumayo nang tuwid at itaas ang
dalawang braso.
2. Ang iyong paa ay dapat nasa sahig
habang ang mga tuhod ay
nakabaluktot.
3. Ibaluktot ang posisyon ng katawan
habang ginagalaw pakaliwa ang
bahagi ng katawan.
4. Iangat ang taas na bahagi ng
katawan habang ang ibabang bahagi
ng katawan ay nanatili sa ibaba.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang simbolo sa tunog na Sa pagguhit ng larawan, ang laki o Ang malnutrisyon ay isang kondisyon
(Generalization) naririnig? liit ng mga tao ay magkaiba. Ito ay na nagreresulta mula sa kakulangan
Ano naman ang simbolo sa nagpapakita ng distansiya kung ito sa nutrisyon o labis na pagkonsumo.
tunog na di naririnig? ay titingnan. Maliit tingnan ang tao Ano ang dalawang uri ng
kapag malayo at malaki naman ito malnutrisyon?
tingnan kapag malapit.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang titik ng tamang sagot sa Panuto: Piliin ang titik ng tamang Tukuyin kung anong hugis ng Paano mo masasabing malusog ang
iyong sagutang papel. sagot. Gawin ito sa iyong sagutang katawan ang ipinakikita sa mga isang bata? Ilarawan ang malusog na
papel. larawan. bata ayon sa iyong pagkakaunawa.
1. Paano iguguhit ang isang tao o Gumawa ng word map sa sagutang
bagay na malapit sa tumitingin? papel at sagutin ang tanong na “Ano
a. iguguhit nang malaki ang malnutrisyon”?
b. iguguhit nang maliit
c. iguguhit nang katamtaman
d. iguguhit nang pinakamaliit
2. Kailan masasabi na malaki ang
tao sa isang guhit batay sa
distansiya?
a. kapag ito ay malapit sa
tumitingin
b. kapag ito ay malayo sa
tumitingin
c. kapag ito ay katamtamang layo
sa tumitingin
d. kapag ito ay pinakamalayo sa
tumitingin
3. Bakit maliit ang isang tao sa isang
larawan?
a. dahil malayo ang distansiya nito
mula sa tumitingin
b. dahil malapit ang distansiya nito
mula sa tumitingin
c. dahil pinakamalapit ang
distansiya nito mula sa
tumitingin
d. dahil katamtaman ang distansiya
nito mula sa tumitingin
4. Ano ang sitwasyong makikitang
pinakamaliit ang tao sa isang
larawan?
a. sa pinakamalapit na distansiya
b. sa pinakamalayong distansiya
c. sa pinaka katamtaman na
distansiya
d. sa pinakamalawak na distansiya
5. Bakit masasabing maliit ang tao o
bagay sa isang guhit?
a. sapagkat pinakamaliit ito sa
tumitingin
b. sapagkat malapit ito sa
tumitingin
c. sapagkat katamtaman ang layo
nito sa tumitingin
d. sapagkat malayo ito sa
tumitingin
J. Karagdagang gawain para sa Gumuhit ng isang sitwasyon sa Gayahin ang nasa larawan at Piliin kung alin sa mga larawan sa
takdang aralin komunidad na iyong kinabibilangan gumuhit ng isang bilog, parisukat, ibaba ang mga pagkaing nakabubuti
(Assignment) na nagpapakita ng ibat’ ibang laki tatsulok at brilyante sa bawat at nakasasama sa katawan. Ilagay sa
ng tao batay sa distansiya ng larawan na nagpapakita ng mga Hanay A ang masusustansiyang
tumitingin. Maglahad ng sariling pagkilos at paggalaw nang katawan. pagkain at sa Hanay B naman ang
opinyon sa iyong iginuhit. Ilagay ito hindi.
sa maliit na bond paper.

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
MARICAR P. FRANCISCO
Subtitute Teacher LUZ D. MELCHOR
Head Teacher II

You might also like