DLL Grade 10
DLL Grade 10
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum/MELCs. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
I. LAYUNIN pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral
at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
KAGAMITANG PANTURO
Filipino 10
A. SANGGUNIAN
Panitikang Pandaigdig
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
III. PAMAMARAAN
PHIL. IRI Balik-aral sa nakaraang aralin na Balik-aral sa nakaraang aralin na Balik-aral sa nakaraang aralin na
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o PagpapaGST ng Filipinong KILALANIN MO! tinalakay tinalakay tinalakay
Pagsisimula ng bagong aralin guro sa mga mag-aaral ng Magpakita ng mga iba’t ibang
Grade 10 sa Larawan ng mga PARABULA.
Ipatukoy sa mga mga-aaral kung ano
ang iba’t ibang Larawan ng nakikita at
nakapaskil sa pisara.
PAGLINANG NG TALASALITAAN
Ibigay ang kahulugang ng mga salita
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 1.Tuso
bagong aralin 2.Pagtataka
3.Pag-aalinlangan
4.paghihinayang
5.Pagkaawa
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at PAGTATALAKAY SA PAKAS
paglalahad ng bagong kasanayan Ang Tusong Katiwala
(Lukas16:1-15)
Video Viewing
(KUWADRO NG KUWENTO)
Pagsagot sa mga katanungan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Tauhan
paglalahad ng bagong kasanayan Tagpuan
Pahayag
Aral o mensahe
Patunayan mo!
PAG-UNAWA SA AKDA
KATANGIAN
PATUNAYAN
PAGTALAKAY SA GRAMATIKA AT
RETORIKA
Mga Piling Pang-ugnay sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pagsasalaysay
araw na buhay a.Pagsisimula
b.Pagpapadaloy ng pangyayari
c.Pagwawakas
SINO AKO?
H. Paglalahat ng Aralin Magsalaysay ng pangyayari sa buhay
mo na may kaugnayang sa naging
kalagayan ng mga tauhan sa
binasang parabula. Magtala ng
natutuhang mensahe sa pangyayari
sa buhay mo gamit ang mga piling
pang-ugnay sa pagsasalaysay
ISAHANG GAWAIN
Sumulat nang maayos na paliwang
tungkol sa alinman sa mga
paksa.Gumamit ng mga pang-ugnay
sa puntong pinag-uusapan o paksa.
Pumili lamang ng isa
I. Pagtataya ng Aralin
A. Child labor tumaas ang bilang
B. Bullying Act sa paaralan
pinatupad
C. Teenage marriage
D. Paggamit ng Social Media sa
komunikasyon
IV. MGA TALA Maayos ang naging talakayan sa ikalawang linggo at ikalawang aralin
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin
V. PAGNINILAY upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Ang istratehiya na mas nakatulong sa pagtuturo ko ay ang pangkatang gawain na ginawa ko sa pagtataya ng aralin dahil dito nalaman ko na may natutunan at naalala sila sa paksang tinalakay sa
nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? isang lingo.
F.Anong suliranin ang aking naranasan na Ang Ibang mga bata ay hindi dumadalo sa remedyal o muling pagtuturo
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?